
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU 

Simu: 255-262961500/1  
Nukushi: 255-262961502 
Baruapepe : 

press@ikulu.go.tz 
Tovuti : www.ikulu.go.tz                
 
Dar es Salaam 
30 Septemba, 2023  

 

OFISI YA RAIS, 
      IKULU,  

 1 BARABARA YA JULIUS 
NYERERE,    

CHAMWINO, 
S.L.P 1102, 

40400 DODOMA. 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AZINDUA TOVUTI YA NYARAKA ZA DKT. SALIM AHMED SALIM 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan 

amekibadilisha jina Chuo cha Diplomasia nchini na kukipa jina la Waziri Mkuu 

Mstaafu Dkt. Salim Ahmed Salim.  

 
“Na kwasababu mcheza kwao hutunzwa, na tumesema alikuwa mwanadiplomasia 

mahiri, tumekubaliana kukipa Chuo kile cha Diplomasia jina na sasa rasmi 

kitakuwa kinaitwa Dr. Salim Ahmed Salim Centre for Foreign Relations.” 

 
Aidha, Rais Samia amesema lengo la kukipa jina hilo ni kuonesha mchango uliotolewa 

na mwanadiplomasia Dkt. Salim ambae alifanya kazi kwa muda mrefu katika nyanja 

ya kidiplomasia ya kimataifa kwa nidhamu bila kukata tamaa.  

 
Rais Samia amesema hayo leo kwenye hafla ya uzinduzi wa tovuti ya nyaraka za Dkt. 

Salim Ahmed Salim, iliyofanyika katika Kituo cha Kimataifa cha Mikutano cha Julius 

Nyerere. 
 
Rais Samia amemuelezea Dkt. Salim kama kiongozi aliyethamini elimu katika jamii 

na aliyesaidia watu wengi kufikia maendeleo na ndoto zao kwa kutoa ushauri na 

mafundisho mbalimbali.  

Rais Samia ameeleza kuwa katika uongozi wake, Dkt. Salim alitoa mchango mkubwa 

katika uhamasishaji wa masuala ya uzalendo, muungano na umoja ambao 

yalichangia katika kudumisha amani na umoja wa taifa. 

Rais Samia ametoa wito kwa viongozi wa umma kuiga mfano wa Dkt. Salim kwa 

kutunza kumbukumbu za maisha yao kwa manufaa ya vizazi vya sasa na baadae ili 

zisaidie kukuza na kuimarisha uelewa wa juhudi za kila kiongozi, historia ya nchi na 

bara la Afrika.  
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